Alden, Dennis, Enchong, JC, John, Piolo, Rocco, Xian, Yves, Zanjoe, maglalaban sa Star Awards for TV

Vic Sotto

PORMAL nang inilabas ng Philippine Movie Press Club (PMPC) ang opisyal na listahan ng mga nominado para sa 31st Star Awards For Television. Ang makulay at maningning na Gabi Ng Parangal ay magaganap sa ika-12 ng Nobyembre, 2017, sa Henry Lee Irwin Theater, Ateneno de Manila University. 


Ngayong taong ito, ipagkakaloob ang Ading Fernando Lifetime Achievement Award kay Vic Sotto at ang Excellence In Broadcasting ay tatanggapin ni Martin Andanar. Dalawang sikat na loveteam naman ang pagkakalooban ng German Moreno Power Tandem, at ito ay ang JoshLia (Joshua Garcia & Julia Barretto) at JakBie (Jak Roberto & Barbie Forteza). Ang programang Maynila ay tatanggap naman ng karangalan para sa Longest Running Daytime Drama Anthology.   

Ito ay prodyus  ng Airtime Marketing ni Ms. Tess Celestino at sa direksyon ni Bert de Leon.

Here are the nominees:
 
BEST TV STATION    
                            
ABS-CBN 2                                                         
CNN PHILIPPINES
GMA 7                                                 
GMA NEWS TV                                                
IBC 13                                                   
PTV 4                                                    
TV5                                                       
NET 25
UNTV 37

Andrea Torres and Dingdong Dantes


BEST PRIMETIME DRAMA SERIES                                       

A LOVE TO LAST  (ABS-CBN 2)      
ALYAS ROBIN HOOD  (GMA 7)
LA LUNA SANGRE   (ABS-CBN 2)                      
MEANT TO BE   (GMA 7)        
MULAWIN VS RAVENA (GMA 7)
MY DEAR HEART  (ABS-CBN 2)                                      
WILDFLOWER   (ABS-CBN 2)                      

                                                                                                               
BEST DAYTIME DRAMA SERIES                                               

IKA-6 NA UTOS    (GMA 7)
IKAW LANG ANG IIBIGIN (ABS-CBN 2)              
IMPOSTORA    (GMA 7)
PUSONG LIGAW   (ABS-CBN 2)
LEGALLY BLIND   (GMA 7)                            
THE BETTER HALF  (ABS-CBN 2)                            
THE GREATEST LOVE (ABS-CBN 2)                       

                                               

Kris Bernal


BEST DRAMA ACTRESS

BEA ALONZO  (A LOVE TO LAST/ABS-CBN 2)                                                               
CONEY REYES  (MY DEAR HEART/ABS-CBN 2)
JANINE GUTIERREZ  (LEGALLY BLIND/GMA 7)  
KATHRYN BERNARDO  (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)              
KIM CHIU  (IKAW LANG ANG IIBIGIN/ABS-CBN 2)                           
KRIS BERNAL  (IMPOSTORA/   GMA 7)                                
MAJA SALVADOR  (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                               
SANYA LOPEZ  (ENCANTADIA/GMA 7)
SUNSHINE DIZON  (IKA-6 NA UTOS/GMA 7)
SYLVIA SANCHEZ   (THE GREATEST LOVE/ABS-CBN 2)                       

Gerald Anderson

               

BEST DRAMA ACTOR        

CARLO AQUINO   (THE BETTER HALF/ABS-CBN 2)
COCO MARTIN   (FPJ’S ANG PROBINSYANO/ABS-CBN 2)             
DANIEL PADILLA   (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)          
DINGDONG DANTES   (ALYAS ROBIN HOOD/GMA 7)
GABBY CONCEPCION   (IKA-6 NA UTOS/GMA 7)
GERALD ANDERSON   (IKAW LANG ANG IIBIGIN/ABS-CBN 2)                   
IAN VENERACION   (A LOVE TO LAST/ABS-CBN 2)
JAMES REID   (TILL I MET YOU/ABS-CBN 2)                          
JERICHO ROSALES   (MAGPAHANGGANG WAKAS/ABS-CBN 2)                          
RURU MADRID   (ENCANTADIA   /GMA 7)                             

Iza Calzado


                               
BEST DRAMA SUPPORTING ACTRESS

AIKO MELENDEZ   (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                                              
CARMINA VILLARROEL   (TILL I MET YOU/ABS-CBN 2]                      
CHANDA ROMERO   (LEGALLY BLIND/GMA 7)                             
DIMPLES ROMANA   (THE GREATEST LOVE/ABS-CBN 2)
EULA VALDES   (HAHAMAKIN ANG LAHAT/GMA 7)                                        
INA RAYMUNDO   (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)                          
IZA CALZADO   (A LOVE TO LAST/ABS-CBN 2)    
SUNSHINE CRUZ   (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                        
SUSAN ROCES   ( FPJ’S ANG PROBINSYANO/ABS-CBN 2)                              
YASSI PRESSMAN   (FPJ’S ANG PROBINSYANO/ABS-CBN 2)                           

Joshua Garcia and Julia Barretto

                                                                                                                                                                                                                                                               
BEST DRAMA SUPPORTING ACTOR                                    

ARNOLD REYES   (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                     
ARRON VILLAFLOR   (THE GREATEST LOVE/ABS-CBN 2)                          
DANIEL FERNANDO   (IKAW LANG ANG IBIGIN/ABS-CBN 2)                      
JHONG HILARIO   (FPJ’S ANG PROBINSYANO/ABS-CBN 2)                           
JOSEPH MARCO   (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                   
JOSHUA GARCIA   (THE GREATEST LOVE/ABS-CBN 2)                           
MARC ABAYA   (LEGALLY BLIND/GMA 7)                             
MATT EVANS   (THE GREATEST LOVE/ABS-CBN 2)                           
RICHARD GUTIERREZ   (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)                 
TIRSO CRUZ III   (WILDFLOWER/ABS-CBN 2)                       

                                                               

BEST CHILD PERFORMER           

ANGELICA ULIP   (IKA-6 NA UTOS/GMA 7)
AWRA BRIGUELA   (WANSAPANATAYM/ABS-CBN 2)
ENZO PELOJERO   (MY DEAR HEART/ABS-CBN 2)
JUSTIN JAMES QUILANTANG   (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)
MARC JUSTIN ALVAREZ    (PINULOT KA LANG SA LUPA/GMA 7)
NAYOMI “HEART” RAMOS   (MY DEAR HEART/ABS-CBN 2)
XIA VIGOR   (LANGIT LUPA/ABS-CBN 2)
YESHA CAMILE  (LANGIT LUPA/ABS-CBN 2)
YUAN FRANCISCO   (ENCANTADIA/GMA 7

Jennylyn Mercado and Gil Cuerva

BEST NEW MALE TV PERSONALITY                    

ADDY RAJ    (MEANT TO BE/GMA 7)
BRUNO GABRIEL  (HAHAMAKIN ANG LAHAT/GMA 7)  
DAVE BORNEA   (ALYAS ROBIN HOOD/GMA 7)             
GIL CUERVA   (MY LOVE FROM THE STAR/GMA 7)   
MARCO GALLO  (WANSAPANATAYM PRESENTS SUPER VING/ABS-CBN 2)     
MARK OBLEA   (WANSAPANATAYM PRESENTS MY HAIR LADY/ABS-CBN 2)
MIGO ADECER   (ENCANTADIA/GMA 7)
SEBASTIAN DUTERTE   (LAKBAI/TV 5)
TONY LABRUSCA   (LA LUNA SANGRE/ABS-CBN 2)    

                                                                                                                                                                                                                               

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY                

AC BONIFACIO    (WANSAPANATAYM PRESENTS SUPER VING/ABS-CBN 2)            
CORA WADDELL   (PUSONG LIGAW/ABS-CBN 2)             
KISSES DELAVIN   (WANSAPANATAYM PRESENTS SUPER VING/ABS-CBN 2)       
KLEA PINEDA   (ENCANTADIA/GMA 7)
MAIKA RIVERA   (MAGPAHANGGANG WAKAS/ABS-CBN 2)          
MAYMAY ENTRATA   (MMK-BAHAY/ABS-CBN 2)         
MIKEE QUINTOS   (ENCANTADIA/GMA 7)     
NAYOMI “HEART” RAMOS   (MY DEAR HEART/ABS-CBN 2)     

                                                                                                                                               

BEST DRAMA ANTHOLOGY                        

DEAR UGE    (GMA 7)              
IPAGLABAN MO  (ABS-CBN 2)           
KARELASYON  (GMA 7)              
MAGPAKAILANMAN   (GMA 7)              
MAYNILA    (GMA 7)              
TADHANA   (GMA 7)              
WAGAS    (GMA NEWS TV)             

                                                                                                                                    

Jane Oineza

                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS                       

ANGEL LOCSIN  (MMK-KOTSE-KOTSEHAN/ABS-CBN 2)  
ANGELICA PANGANIBAN   (IPAGLABAN MO-BUGBOG/ABS-CBN 2)               
ISABELLE DAZA   (MMK-UPUAN/ABS-CBN 2)       
JANE OINEZA   (MMK-KOTSE-KOTSEHAN/ABS-CBN 2)  
JANICE DE BELEN   (MAGPAKAILANMAN- ANG SWERTENG HATID NG PERA SA BASURA/GMA 7)         
JODI STA. MARIA   (MMK-BABY FOR SALE/ABS-CBN 2) 
JULIA BARRETTO   (MMK-BITUIN/ABS-CBN 2) 
MARICEL SORIANO   (MMK-BASO/ABS-CBN 2)   
ROCHELLE PANGILINAN (KARELASYON-MY BROTHER’S DARK SECRET/GMA 7)            
SYLVIA SANCHEZ   (IPAGLABAN MO-TESTIGO/ABS-CBN 2)           

Alden Richards

                                                                                             

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR              

ALDEN RICHARDS   (EAT BULAGA Lenten Special-KAPATID/GMA 7)
DENNIS TRILLO   (KARELASYON-ANG PAGIGING PRESO NI SALBY/GMA 7)
ENCHONG DEE   (MMK-REHAB CENTER/ABS-CBN 2)
JC DE VERA   (MMK-BASO/ABS-CBN 2)
JOHN ESTRADA    (MMK-MANSANAS AT JUICE/ABS-CBN 2)
PIOLO PASCUAL   (MMK-UPUAN/ABS-CBN 2)
ROCCO NACINO   (MAGPAKAILANMAN-”LOSING JEFFREY FINDING JASON” (THE JASON TOMAS STORY)/GMA 7)
XIAN LIM   (MMK-KWEKWEK/ABS-CBN 2)
YVES FLORES  (MMK-MANSANAS AT JUICE/ABS-CBN 2)
ZANJOE MARUDO   (MMK-ANINO/ABS-CBN 2)

 

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM       

BUHAY OFW   (AKSYON TV)
FAILON NGAYON   (ABS-CBN 2)
IMBESTIGADOR   (GMA 7)
MISSION POSSIBLE  (ABS-CBN 2)
MY PUHUNAN   (ABS-CBN 2)
SALAMAT DOK   (ABS-CBN 2)
SOCO   (ABS-CBN 2)
WISH KO LANG   (GMA 7)

 

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM HOST       

ALVIN ELCHICO/BERNADETTE SEMBRANO   (SALAMAT DOK/ABS-CBN 2)
GUS ABELGAS   (SOCO/ABS-CBN 2)
JULIUS BABAO   (MISSION POSSIBLE/ABS-CBN 2)
KAREN DAVILA   (MY PUHUNAN /ABS-CBN 2)
MARISSA DEL MAR   (BUHAY OFW/IBC 13)
MIKE ENRIQUEZ   (IMBESTIGADOR/GMA 7)
TED FAILON   (FAILON NGAYON/ABS-CBN 2)
VICKY MORALES   (WISH KO LANG/GMA 7)

                                                                                                               

BEST GAG SHOW   

BANANA SUNDAE   (ABS-CBN 2)
GOIN’ BULILIT   (ABS-CBN 2)
HAPI ANG BUHAY   (NET 25)

BEST COMEDY SHOW       

#MICHAEL ANGELO THE SITCOM    (GMA NEWS TV)
HAY! BAHAY!   (GMA 7)
HOME SWEETIE HOME   (ABS-CBN 2)
PEPITO MANALOTO   (GMA 7)

                                                                                                               

BEST COMEDY ACTOR      

CLARENCE DELGADO   (GOIN’ BULILIT/ABS-CBN 2)
JAYSON GAINZA   (BANANA SUNDAE/ABS-CBN 2)
JOBERT AUSTRIA   (BANANA SUNDAE/ABS-CBN 2)
JOHN LLOYD CRUZ    (HOME SWEETIE HOME/ABS-CBN 2)
JOSE MANALO   (HAY! BAHAY!/GMA 7)
MICHAEL V    (BUBBLE GANG/GMA 7)
SEF CADAYONA   (BUBBLE GANG/GMA 7)
VIC SOTTO    (HAY! BAHAY!/GMA 7)
WALLY BAYOLA    (HAY! BAHAY!  /GMA 7)

                               

BEST COMEDY ACTRESS 

AI AI DELAS ALAS    (HAY! BAHAY!/GMA 7)
ANGELICA PANGANIBAN   (BANANA SUNDAE/ABS-CBN 2)
CHARIZ SOLOMON    (BUBBLE GANG/GMA 7)
MANILYN REYNES    (PEPITO MANALOTO/GMA 7)
MUTYA ORQUIA    (GOIN’ BULILIT/ABS-CBN 2)
NOVA VILLA    (PEPITO MANALOTO      /GMA 7)
POKWANG     (BANANA SUNDAE/ABS-CBN 2)
SUNSHINE GARCIA     (BANANA SUNDAE/ABS-CBN 2)
TONI GONZAGA     (HOME SWEETIE HOME/ABS-CBN 2)

‘Yan Tayo,eh!
By Roldan Castro

Related Post